Apple wanapaswa kulipa kodi zaidi, anasema mwanzilishi Wozniak

https://www.youtube.com/watch?v=mh4KY3zCKx0

Makampuni yote, ikiwa ni pamoja Apple, wanapaswa kulipa kiwango cha 50% ya kodi, Apple mwanzilishi Steve Wozniak ameiambia BBC.

Alisema yeye hapendi wazo kwamba Apple haina kulipa kodi kwa kiwango sawa anafanya binafsi.

Apple, Google na Amazon zimekosolewa kwa ajili ya kulipa kutosha katika kodi na kampuni kwa sasa ni chini ya uchunguzi Tume ya Ulaya kodi.

Mr Wozniak, ambaye aliondoka Apple mwaka 1985, pia alikuwa ambivalent katika matarajio ya Uingereza kuondoka Umoja wa Ulaya.

Mr Wozniak – anajulikana sana kama Woz – ilianzishwa Apple pamoja na Steve Jobs na Ronald Wayne miaka 40 iliyopita. Ni imeongezeka na kuwa mmoja wa wafanyabiashara wengi sana katika dunia, yenye thamani ya karibu $ 600bn.

Aliiambia BBC Radio 5 kuishi: “Mimi si kama wazo kwamba Apple inaweza kuwa haki – si kulipa kodi njia ya mimi kufanya kama mtu.

“Mimi kufanya mengi ya kazi, mimi kufanya mengi ya kusafiri na mimi kulipa zaidi ya 50% ya kitu chochote mimi kufanya katika kodi na naamini hiyo ni sehemu ya maisha na unapaswa kufanya hivyo.”

Alipoulizwa kama Apple wanapaswa kulipa kiasi hicho, alijibu: “Kila kampuni katika dunia lazima.”

Alisema kuwa yeye ni kamwe nia ya fedha, tofauti na mpenzi wake wa zamani Steve Jobs. “Steve Jobs kuanza Apple Computers ajili ya fedha, kwamba ilikuwa ni jambo yake kubwa na kwamba ilikuwa muhimu sana na muhimu na nzuri.”

njia Apple mengi ya biashara yake katika Ulaya kupitia kampuni tanzu katika Jamhuri ya Ireland, ambayo ina shirika kiwango cha kodi ya 12.5% ​​ikilinganishwa na Uingereza 20%.

Katika Marekani ni 35%, lakini miaka mitatu iliyopita kampuni alikiri wawili wa matawi yake Ireland kulipa kiwango cha 2%. Ina kujengwa hifadhi offshore fedha ya karibu $ 200bn – haziwezi kufikiwa na viongozi wa kodi wa Marekani.

Kukwepa kulipa kodi imekuwa kuletwa nyuma katika lengo na hivi karibuni Panama Papers Aya.

Mr Wozniak alisema: “Sisi hakufikiri tunatarajia kuwa kuhesabia nje ya jinsi ya kwenda mbali na Bahamas na kuwa na akaunti maalum kama watu kufanya ili kujaribu kuficha fedha zao.

Comments

comments

Random Posts